Custom Heading

ਸੁਨੀਲ ਨਰੇਨ ਟੀ -20 ਕ੍ਰਿਕਟ ਦੇ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਵੱਡੇ ਲਿਜੈਂਡ : ਈਓਨ ਮੌਰਗਨ
ਦੁਬਈ, 12 ਅਕਤੂਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਕੋਲਕਾਤਾ ਨਾਈਟ ਰਾਈਡਰਜ਼ (ਕੇਕੇਆਰ) ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਇਯੋਨ ਮੌਰਗਨ ਨੇ ਆਲਰਾਉਂਡਰ ਸੁਨੀਲ ਨਰਾਇਣ ਨ
ਸੁਨੀਲ ਨਰੇਨ ਟੀ -20 ਕ੍ਰਿਕਟ ਦੇ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਵੱਡੇ ਲਿਜੈਂਡ : ਈਓਨ ਮੌਰਗਨ


ਦੁਬਈ, 12 ਅਕਤੂਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਕੋਲਕਾਤਾ ਨਾਈਟ ਰਾਈਡਰਜ਼ (ਕੇਕੇਆਰ) ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਇਯੋਨ ਮੌਰਗਨ ਨੇ ਆਲਰਾਉਂਡਰ ਸੁਨੀਲ ਨਰਾਇਣ ਨੂੰ ਰਾਇਲ ਚੈਲੰਜਰਜ਼ ਬੰਗਲੌਰ (ਆਰਸੀਬੀ) ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਜਿੱਤ ਦਾ ਸਿਹਰਾ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਸੁਨੀਲ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਗੇਂਦ ਨਾਲ ਕਮਾਲ ਕਰਦਿਆਂ ਚਾਰ ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 15 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਛੱਕਿਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ 26 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਤੇਜ਼ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ।

ਮੋਰਗਨ ਨੇ ਮੈਚ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕਿਹਾ, "ਨਰੇਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਲ ਰਾਉਂਡ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਸਾਡੀ ਜਿੱਤ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਆਸਾਨ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ। ਸ਼ਾਰਜਾਹ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਜਿੱਥੇ ਵਿਕਟ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਲਈ ਬਿਹਤਰ ਸੀ, ਨਰੇਨ ਨੇ ਇੱਥੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ। ਪਾਵਰਪਲੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਅਸੀਂ ਆਰਸੀਬੀ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਿਆ। ਉਹ ਵਿਕਟ ਲੈਂਦੇ ਰਹੇ। ਮੈਨੂੰ ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਨਰੇਨ ਟੀ -20 ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਹਾਨ ਲਿਜੈਂਡ ਹਨ। ਸਾਨੂੰ ਖੁਸ਼ੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸਾਡੀ ਟੀਮ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹਨ।

ਆਈਪੀਐਲ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਸੱਤਵੇਂ ਸਥਾਨ 'ਤੇ ਰਹੀ ਕੇਕੇਆਰ ਨੇ ਦੂਜੇ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਬਿਹਤਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਹੁਣ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਦੂਜੇ ਕੁਆਲੀਫਾਇਰ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਨਾਲ ਭਿੜੇਗੀ। ਟੀਮ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਕਪਤਾਨ ਮੌਰਗਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, "ਸਾਡੇ ਲਈ ਇੱਥੇ ਪਹੁੰਚਣਾ ਸੌਖਾ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸੀ। ਯੂਏਈ ਵਿੱਚ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਖੇਡੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਕਸਾਰਤਾ ਦਿਖਾਈ ਹੈ ਉਸ ਨੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। "

ਪਹਿਲਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦਿਆਂ, ਆਰਸੀਬੀ ਨੇ ਕੇਕੇਆਰ ਵਿਰੁੱਧ ਨਿਰਧਾਰਤ 20 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 138 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ, ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਕੇਕੇਆਰ ਨੇ 19.4 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 6 ਵਿਕਟਾਂ ’ਤੇ 139 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ।

ਹਿੰਦੁਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਨੀਲ/ਕੁਸੁਮ


 rajesh pande