Custom Heading

ਲਖੀਮਪੁਰ ਘਟਨਾ : ਦੋਸ਼ੀ ਅੰਕਿਤ ਦਾਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸਰੰਡਰ
ਲਖੀਮਪੁਰ, 13 ਅਕਤੂਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਹਿੰਸਾ ਮਾਮਲੇ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਅੰਕਿਤ ਦਾਸ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਐਸਆਈਟੀ ਅੱਗੇ ਆ
ਲਖੀਮਪੁਰ ਘਟਨਾ : ਦੋਸ਼ੀ ਅੰਕਿਤ ਦਾਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸਰੰਡਰ


ਲਖੀਮਪੁਰ, 13 ਅਕਤੂਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਹਿੰਸਾ ਮਾਮਲੇ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਅੰਕਿਤ ਦਾਸ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਐਸਆਈਟੀ ਅੱਗੇ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਹੁਣ ਐਸਆਈਟੀ ਟੀਮ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

ਲਖੀਮਪੁਰ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਚਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਸਮੇਤ ਅੱਠ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਗੰਭੀਰ ਧਾਰਾਵਾਂ ਦੇ ਤਹਿਤ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਅੰਕਿਤ ਦਾਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸਾਜ਼ਿਸ਼, ਹੱਤਿਆ, ਗੈਰ ਇਰਾਦਤਨ ਹੱਤਿਆ, ਹੰਗਾਮਾ ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਧਾਰਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ, ਅੰਕਿਤ ਦੇ ਕਾਰ ਚਾਲਕ ਸ਼ੇਖਰ ਨੂੰ ਐਸਆਈਟੀ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਪਾਲਿਆ ਬੱਸ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਘਟਨਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਅੰਕਿਤ ਦਾਸ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿੱਚ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ।

ਅੰਕਿਤ ਖੀਰੀ ਕੇਸ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਅਖਿਲੇਸ਼ ਦਾਸ ਦਾ ਭਤੀਜਾ ਹੈ। ਐਸਆਈਟੀ ਨੇ ਸਦਰ ਪੁਰਾਣਾ ਕਿਲ੍ਹਾ ਵਿੱਚ ਅਖਿਲੇਸ਼ ਦੇ ਘਰ ਇੱਕ ਨੋਟਿਸ ਚਿਪਕਾਇਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਅਪਰਾਧ ਸ਼ਾਖਾ ਦੇ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਬਿਆਨ ਦਰਜ ਕਰਨ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ।

ਹਿੰਦੁਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਦੇਵਨੰਦਨ/ਕੁਸੁਮ


 rajesh pande