Custom Heading

ਜੇਜੇਪੀ ਦੇ ਚੌਟਾਲਾ ਦਾ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ : ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਹਾਲਤ ਖਰਾਬ, ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਵੀ ਛੱਡ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕਾਂਗਰਸ
ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਈ ਨੇਤਾ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡਣ ਲਈ ਕਤਾਰ 'ਚ ਹਨ: ਦਿਗਵਿਜੇ ਭਿਵਾਨੀ, 25 ਨਵੰਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਜਨਨਾਇਕ
ਜੇਜੇਪੀ ਦੇ ਚੌਟਾਲਾ ਦਾ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ : ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਹਾਲਤ 


ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਈ ਨੇਤਾ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡਣ ਲਈ ਕਤਾਰ 'ਚ ਹਨ: ਦਿਗਵਿਜੇ

ਭਿਵਾਨੀ, 25 ਨਵੰਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਜਨਨਾਇਕ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ (ਜੇਜੇਪੀ) ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਨੇਤਾ ਦਿਗਵਿਜੇ ਚੌਟਾਲਾ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ 'ਤੇ ਤਿੱਖਾ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਪਾਰਟੀ ਛੱਡਣ ਲਈ ਕਤਾਰ ਵਿੱਚ ਹਨ ਅਤੇ ਹਾਲਾਤ ਅਜਿਹੇ ਹਨ ਕਿ ਕਿਤੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਵੀ ਕਾਂਗਰਸ ਨਾ ਛੱਡਣੀ ਪਵੇ। ਦਿਗਵਿਜੇ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਜਾਇਜ ਠਹਿਰਾਇਆ।

ਦਰਅਸਲ, ਦਿਗਵਿਜੇ ਚੌਟਾਲਾ ਜੇਜੇਪੀ ਦੇ ਸਥਾਪਨਾ ਦਿਵਸ 'ਤੇ ਝੱਜਰ 'ਚ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਜਨ ਚਿੰਤਾ ਦਿਵਸ ਰੈਲੀ ਦਾ ਸੱਦਾ ਦੇਣ ਆਏ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਦਿਗਵਿਜੇ ਚੌਟਾਲਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਜੇਪੀ ਸਥਾਪਨਾ ਦਿਵਸ 'ਤੇ ਅਸੀਂ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਹਿਸਾਬ ਰੱਖਾਂਗੇ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਏਜੰਡਾ ਤਿਆਰ ਕਰਾਂਗੇ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ, ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਅਤੇ ਐਚਪੀਐਸਸੀ ਘੁਟਾਲੇ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸੈਕਟਰ ਵਿੱਚ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ 75 ਫੀਸਦੀ ਰਾਖਵੇਂਕਰਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ 'ਤੇ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਦਿੱਤੀ।

ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲੈਣ 'ਤੇ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦੇ ਡਰ 'ਤੇ ਚੌਟਾਲਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਹਾਲਤ ਖਰਾਬ ਹੈ। ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਵੀ ਪਾਰਟੀ ਛੱਡਣ ਲਈ ਕਤਾਰ ਵਿੱਚ ਖੜ੍ਹੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਤ ਅਜਿਹੇ ਹਨ ਕਿ ਕਿਤੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਹੀ ਕਾਂਗਰਸ ਨਾ ਛੱਡਣੀ ਪੈ ਜਾਵੇ। ਦਿਗਵਿਜੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ 'ਚ ਦੋ-ਚਾਰ ਦਿਨਾਂ 'ਚ ਵੱਡਾ ਵਿਕਾਸ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਜੇਪੀ ਨੇ ਜਦੋਂ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ਇੰਡਸਟਰੀਅਲ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਨੇ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸੈਕਟਰ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਵੀ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ 75 ਫੀਸਦੀ ਰਾਖਵੇਂਕਰਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਜਾਣ ਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿ ਉਹ ਸੱਚੇ ਹਰਿਆਣਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਰਾਦੇ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕਿਸੇ ਦਾ ਸਿਆਸੀ ਸਮਰਥਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। HPSC ਘੁਟਾਲੇ 'ਤੇ ਦਿਗਵਿਜੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਸਹੀ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਚੌਟਾਲਾ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਜਾਇਜ਼ ਠਹਿਰਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਇਕ ਦਿਨ 'ਚ ਨਹੀਂ ਬਣ ਸਕਦਾ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂਆਂ ਨਾਲ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਕਮੇਟੀ ਬਣਾਈ ਜਾਵੇਗੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਜਾਵੇ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਨੂੰ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਮਿਲੇ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਨਾ ਹੋਵੇ। ਦਿਗਵਿਜੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੇਕਰ ਕਿਸਾਨ ਨੇਤਾਵਾਂ ਕੋਲ ਕੋਈ ਫਾਰਮੂਲਾ ਹੈ ਤਾਂ ਜੇਜੇਪੀ ਮੋਦੀ ਅਤੇ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਤੱਕ ਆਪਣੀ ਗੱਲ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਵਿਚੋਲਗੀ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੈ।

ਹਿੰਦੁਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਇੰਦਰਵੇਸ਼/ਕੁਸੁਮ


 rajesh pande