Custom Heading

ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦੇ ਮੁੱਖ ਕੋਚ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣਗੇ ਲਾਂਸ ਕਲੂਜਨਰ
ਕਾਬੁਲ, 30 ਨਵੰਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਲਾਂਸ ਕਲੂਜਨਰ ਨੇ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦੇ ਮੁੱਖ
ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦੇ ਮੁੱਖ ਕੋਚ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਤੋਂ 


ਕਾਬੁਲ, 30 ਨਵੰਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਲਾਂਸ ਕਲੂਜਨਰ ਨੇ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦੇ ਮੁੱਖ ਕੋਚ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣਗੇ। ਲਾਂਸ ਕਲੂਜਨਰ ਨੇ ਖੁਦ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ 31 ਦਸੰਬਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਛੱਡ ਦੇਣਗੇ।

ਕਲੂਜਨਰ ਦਾ ਇਕਰਾਰਨਾਮਾ 31 ਦਸੰਬਰ ਤੱਕ ਹੈ, ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇਕਰਾਰਨਾਮੇ ਨੂੰ ਰੀਨਿਊ ਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਚੋਣ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਕਲੂਜਨਰ ਨੇ ਇਕ ਬਿਆਨ 'ਚ ਕਿਹਾ, ''ਟੀਮ ਦੇ ਨਾਲ ਦੋ ਸਾਲ ਬਿਤਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਕੁਝ ਯਾਦਗਾਰ ਪਲਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜਾਵਾਂਗਾ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ, ''ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਢਾਂਚੇ ਤੋਂ ਦੂਰ ਹੋਵਾਂਗਾ, ਤਾਂ ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਕੋਚਿੰਗ ਕਰੀਅਰ ਦੇ ਅਗਲੇ ਪੜਾਅ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮੌਕਿਆਂ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰਾਂਗਾ।'' ਕਲੂਜਨਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ 'ਚ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਨੇ ਇਕ ਟੈਸਟ, ਤਿੰਨ ਵਨਡੇ ਅਤੇ ਨੌਂ ਮੈਚ ਜਿੱਤੇ। ਟੀ-20 ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮੈਚ ਜਿੱਤ ਕੇ ਚੰਗਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕੋਚ ਵਜੋਂ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਲੜੀ ਦੌਰਾਨ, ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਟੀ-20 ਲੜੀ ਵਿੱਚ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਨੂੰ 2-1 ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ। ਕਲੂਜਨਰ ਨੇ 1996 ਤੋਂ 2004 ਤੱਕ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਲਈ 49 ਟੈਸਟ ਅਤੇ 171 ਵਨਡੇ ਖੇਡੇ।

ਹਿੰਦੁਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਨੀਲ/ਕੁਸੁਮ


 rajesh pande