Custom Heading

ਆਰੀਅਨਜ਼ ਵਿਖੇ ਕੰਟੈਂਟ ਰਾਈਟਿੰਗ ਸਕਿੱਲ 'ਤੇ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਆਯੋਜਿਤ
ਮੁਹਾਲੀ/ਜਲੰਧਰ, 30 ਨਵੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.) ਆਰੀਅਨਜ਼ ਗਰੁੱਪ ਆਫ਼ ਕਾਲੇਜਿਜ਼, ਰਾਜਪੁਰਾ, ਨੇੜੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿਖੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ
ਆਰੀਅਨਜ਼ ਵਿਖੇ ਕੰਟੈਂਟ ਰਾਈਟਿੰਗ ਸਕਿੱਲ 'ਤੇ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਆਯੋਜਿਤ


ਮੁਹਾਲੀ/ਜਲੰਧਰ, 30 ਨਵੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.)

ਆਰੀਅਨਜ਼ ਗਰੁੱਪ ਆਫ਼ ਕਾਲੇਜਿਜ਼, ਰਾਜਪੁਰਾ, ਨੇੜੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿਖੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਉੱਚ ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਾਲਾ ਕੰਟੈਂਟ ਲਿਖਣ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨ ਲਈ "ਕੰਟੈਂਟ ਰਾਈਟਿੰਗ ਸਕਿੱਲਸ" ਤੇ ਇੱਕ ਵਰਚੁਅਲ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਸ਼ੈਲਜਾ ਕੌਸ਼ਲ, ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸੂਚਨਾ ਅਤੇ ਲੋਕ ਸੰਪਰਕ ਅਫ਼ਸਰ, ਲੋਕ ਸੰਪਰਕ ਅਤੇ ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿਭਾਗ, ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਆਰੀਅਨਜ਼ ਦੇ ਲਾਅ, ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ, ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ,ਨਰਸਿੰਗ,ਫਾਰਮੇਸੀ,ਬੀ.ਐੱਡ, ਐਗਰੀਕਲਚਰ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕੀਤਾ। ਡਾ: ਅੰਸ਼ੂ ਕਟਾਰੀਆ, ਚੇਅਰਮੈਨ, ਆਰੀਅਨਜ਼ ਗਰੁੱਪ ਨੇ ਸੈਸ਼ਨ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਕੀਤੀ। ਸ਼ੈਲਜਾ ਨੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੰਟੈਂਟ ਲਿਖਣਾ, ਵੈੱਬ ਸਮੱਗਰੀ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਉਣ, ਲਿਖਣ ਅਤੇ ਸੰਪਾਦਿਤ ਕਰਨ, ਖਾਸ ਤੌਰ 'ਤੇ ਡਿਜੀਟਲ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਲਈ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਵਿੱਚ ਬਲੌਗ ਪੋਸਟਾਂ, ਲੇਖ ਲਿਖਣਾ, ਵੀਡੀਓ ਅਤੇ ਪੋਡਕਾਸਟਾਂ ਲਈ ਸਕ੍ਰਿਪਟਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਖਾਸ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ਲਈ ਸਮੱਗਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਵੀਡੀਓ ਸਕ੍ਰਿਪਟਾਂ, ਈਮੇਲ, ਨਿਊਜ਼ਲੈਟਰਾਂ,ਭਾਸ਼ਣ, ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪੋਸਟਾਂ, ਪੋਡਕਾਸਟ ਸਿਰਲੇਖਾਂ, ਵ੍ਹਾਈਟ ਪੇਪਰ, ਵੈਬ ਪੇਜ ਕਾਪੀ, ਲੈਂਡਿੰਗ ਪੇਜ, ਯੂਟਿਊਬ ਵੀਡੀਓ ਵਰਣਨ ਵਿੱਚ ਕੰਟੈਂਟ ਦੀਆਂ ਭੂਮਿਕਾਵਾਂ ਦਾ ਵਰਣਨ ਕੀਤਾ। ਕੰਟੈਂਟ ਲੇਖਕ ਇੱਕ ਬਲੌਗ ਲੇਖਕ,ਬ੍ਰਾਂਡ ਪੱਤਰਕਾਰ,ਕਾਪੀਰਾਈਟਰ,ਤਕਨੀਕੀ ਲੇਖਕ ਅਤੇ ਸਕ੍ਰਿਪਟ ਲੇਖਕ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਪੇਸ਼ੇ ਲਈ ਹੁਨਰਾਂ ਦੇ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਮੂਹ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਵਿਆਕਰਣ ਅਤੇ ਸ਼ੈਲੀ,ਲਿਖਣ ਅਤੇ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਗਤਾ,ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੁਰਾਂ ਅਤੇ ਬਣਤਰਾਂ ਦਾ ਗਿਆਨ, ਰਚਨਾਤਮਕਤਾ,ਸੰਚਾਰ,ਕੀ ਵਰਡ ਖੋਜ ਦਾ ਗਿਆਨ ਆਦਿ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਅਸ਼ਵਨੀ ਠਾਕੁਰ/ਨਰਿੰਦਰ ਜੱਗਾ


 rajesh pande