ਬਾਥਰੂਮ ਦੀਆਂ ਟਾਲੀਆਂ ਠੀਕ ਕਰਨ ਲਈ ਮੁਲਜ਼ਮ ਨੂੰ ਹਵਾਲਾਤ ਤੋਂ ਕੱਢਿਆ ਬਾਹਰ, ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨੂੰ ਧੱਕਾ ਮਾਰਕੇ ਹੋਇਆ ਫਰਾਰ
ਪਾਲੀ, 31 ਮਾਰਚ (ਹਿ. ਸ.)। ਪਾਲੀ ਦੇ ਸੈਂਦੜਾ ਥਾਣੇ 'ਚ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨੂੰ ਧੱਕਾ ਦੇ ਕੇ ਇਕ ਦੋਸ਼ੀ ਦੇ ਫਰਾਰ ਹੋਣ ਦਾ ਮਾਮਲਾ
37


ਪਾਲੀ, 31 ਮਾਰਚ (ਹਿ. ਸ.)। ਪਾਲੀ ਦੇ ਸੈਂਦੜਾ ਥਾਣੇ 'ਚ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨੂੰ ਧੱਕਾ ਦੇ ਕੇ ਇਕ ਦੋਸ਼ੀ ਦੇ ਫਰਾਰ ਹੋਣ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਥਾਣੇ ਵਿੱਚੋਂ ਮੁਲਜ਼ਮ ਦੇ ਫਰਾਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਪਾਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਨੀਂਦ ਉੱਡ ਗਈ। ਚਾਰ ਟੀਮਾਂ ਬਣਾ ਕੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਦੀ ਭਾਲ ’ਚ ਪਿੰਡ ਸੈਂਦਰਾ ਦੇ ਪਹਾੜੀ ਇਲਾਕੇ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਫਿਲਹਾਲ ਮੁਲਜ਼ਮ ਫੜਿਆ ਨਹੀਂ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਹ ਘਟਨਾ 29 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸੈਂਦੜਾ ਥਾਣੇ ਦੀ ਹੈ। ਸੈਂਦੜਾ ਥਾਣੇ ਦੇ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਲਲਿਤ ਕੁਮਾਰ ਪੁੱਤਰ ਗਿਆਰਸੀਰਾਮ ਨੇ ਘਟਨਾ ਸਬੰਧੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦਿੱਤੀ। ਜਿਸ 'ਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ 29 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 8 ਵਜੇ ਤੋਂ 2 ਵਜੇ ਤੱਕ ਉਹ ਥਾਣੇ 'ਚ ਚੌਕੀਦਾਰੀ ਦੀ ਡਿਊਟੀ 'ਤੇ ਸੀ। 23 ਸਾਲਾ ਮਦਨ ਸਿੰਘ ਪੁੱਤਰ ਜੀਵਨ ਸਿੰਘ ਰਾਵਤ ਵਾਸੀ ਅਜਮੇਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਬੁਜਰਾਲ (ਟਾਟਗੜ੍ਹ) ਨੂੰ ਅਮਨ ਭੰਗ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਹੇਠ ਲਾਕ-ਅੱਪ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਰੀਬ ਸਾਢੇ 11 ਵਜੇ ਹੈੱਡ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨਰਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਨਾਲ ਹਵਾਲਤਾ ਦੇ ਬਾਥਰੂਮ ਦੀਆਂ ਟੁੱਟੀਆਂ ਟਾਈਲਾਂ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਹੋਰ ਟਾਈਲਾਂ ਨਾਲ ਬਦਲਣ ਅਤੇ ਪਖਾਨਿਆਂ ਨੂੰ ਪੇਂਟ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਪਹੁੰਚੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਤਾਲਾ ਬੰਦ ਗੇਟ ਖੁੱਲ੍ਹਵਾ ਕੇ ਲਾਕਅੱਪ ਵਿਚ ਬੰਦ ਮਦਨ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਉਹ ਮੁਲਜ਼ਮ ਮਦਨ ਸਿੰਘ ਰਾਵਤ ਦਾ ਹੱਥ ਫੜ ਕੇ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਖੜ੍ਹੇ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮੌਕਾ ਦੇਖ ਕੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਧੱਕਾ ਮਾਰ ਕੇ ਹੱਥ ਛੁਡਵਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਥਾਣੇ ਤੋਂ ਪਹਾੜੀ ਖੇਤਰ ਵੱਲ ਭੱਜ ਗਿਆ। ਇਸ 'ਤੇ ਥਾਣੇ 'ਚ ਮੌਜੂਦ ਹੋਰ ਸਟਾਫ ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ। ਉਸਦੀ ਭਾਲ ਵਿਚ ਪਹਾੜੀ ਇਲਾਕੇ ਵਿਚ ਗਏ, ਪਰ ਉਹ ਭੱਜਣ ਵਿਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋ ਗਿਆ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਥਾਣੇ ਤੋਂ ਫਰਾਰ ਹੋਏ ਦੋਸ਼ੀ ਮਦਨ ਸਿੰਘ ਰਾਵਤ ਦੀ ਭਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande