ਵਿੰਬਲਡਨ ਨੇ ਰੂਸੀ ਅਤੇ ਬੇਲਾਰੂਸੀਅਨ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਹਟਾਈ ਪਾਬੰਦੀ
ਲੰਡਨ, 01 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਹਿ. ਸ.)। ਵਿੰਬਲਡਨ ਨੇ ਰੂਸੀ ਅਤੇ ਬੇਲਾਰੂਸੀਅਨ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ’ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਹਟਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ
11


ਲੰਡਨ, 01 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਹਿ. ਸ.)। ਵਿੰਬਲਡਨ ਨੇ ਰੂਸੀ ਅਤੇ ਬੇਲਾਰੂਸੀਅਨ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ’ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਹਟਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਗ੍ਰੈਂਡ ਸਲੈਮ ’ਚ ਨਿਰਪੱਖ ਅਥਲੀਟਾਂ ਵਜੋਂ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। ਜੋ ਖਿਡਾਰੀ ਨਿਰਪੱਖ ਅਥਲੀਟਾਂ ਵਜੋਂ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਉਚਿਤ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨਗੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜੁਲਾਈ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰੈਂਡ ਸਲੈਮ ਵਿੱਚ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਵਿੰਬਲਡਨ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਯੂਕ੍ਰੇਨ 'ਤੇ ਰੂਸ ਦੇ ਹਮਲੇ ਦੇ ਜਵਾਬ 'ਚ ਰੂਸ ਅਤੇ ਬੇਲਾਰੂਸ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ 'ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਸੀ।

ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, 2022 ਵਿੱਚ ਵਿੰਬਲਡਨ ਅਤੇ ਲਾਅਨ ਟੈਨਿਸ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਨੇ ਰੂਸ ਅਤੇ ਬੇਲਾਰੂਸ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਲਈ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ’ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਉਲਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਰੂਸ ਅਤੇ ਬੇਲਾਰੂਸ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਗਰਮੀ ਵਿੱਚ ਵਿੰਬਲਡਨ ਵਿੱਚ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ, ਬਸ਼ਰਤੇ ਉਹ 'ਨਿਰਪੱਖ' ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਵਜੋਂ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਲੋੜੀਂਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ।

ਲਾਅਨ ਟੈਨਿਸ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ (ਐਲ.ਟੀ.ਏ.) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਪਾਬੰਦੀ ਲਾਗੂ ਰਹਿੰਦੀ ਤਾਂ ਸਾਡੀ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ ਗੁਆਉਣ ਦੀ ਅਸਲ ਸੰਭਾਵਨਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਕੁਈਨਜ਼, ਈਸਟਬੋਰਨ, ਬਰਮਿੰਘਮ ਅਤੇ ਨਾਟਿੰਘਮ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

ਆਲ ਇੰਗਲੈਂਡ ਕਲੱਬ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, ਸਾਡਾ ਮੌਜੂਦਾ ਇਰਾਦਾ ਰੂਸੀ ਅਤੇ ਬੇਲਾਰੂਸੀਅਨ ਐਥਲੀਟਾਂ ਦੀਆਂ ਐਂਟਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ 'ਨਿਰਪੱਖ' ਐਥਲੀਟਾਂ ਵਜੋਂ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਚਿਤ ਸ਼ਰਤਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਦੇ ਅਧੀਨ ਹੈ। ਇਹ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰੂਪਾਂ ਵਿੱਚ ਯੂਕ੍ਰੇਨ ਉੱਤੇ ਰੂਸ ਦੇ ਹਮਲੇ ਲਈ ਸਮਰਥਨ ਦੇ ਪ੍ਰਗਟਾਵੇ ਦੀ ਮਨਾਹੀ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਰੂਸੀ ਅਤੇ ਬੇਲਾਰੂਸੀ ਰਾਜਾਂ (ਰਾਜਾਂ ਦੁਆਰਾ ਚਲਾਏ ਜਾਂ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਕੰਪਨੀਆਂ ਤੋਂ ਸਪਾਂਸਰਸ਼ਿਪ ਸਮੇਤ) ਤੋਂ ਫੰਡ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੇ ਦਾਖਲੇ ਲਈ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਦੇਣਗੇ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande