ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਲਈ 150 ਵਨਡੇ ਵਿਕਟ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਚੌਥੇ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਬਣੇ ਮੁਸਤਫਿਜ਼ੁਰ ਰਹਿਮਾਨ
ਕੋਲੰਬੋ, 16 ਸਤੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.)। ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਦੇ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਮੁਸਤਫਿਜ਼ੁਰ ਰਹਿਮਾਨ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ 150 ਵਨਡੇ ਵਿ
026


ਕੋਲੰਬੋ, 16 ਸਤੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.)। ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਦੇ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਮੁਸਤਫਿਜ਼ੁਰ ਰਹਿਮਾਨ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ 150 ਵਨਡੇ ਵਿਕਟਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਚੌਥੇ ਖਿਡਾਰੀ ਬਣ ਗਏ ਹਨ।

ਰਹਿਮਾਨ ਨੇ ਕੋਲੰਬੋ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਦੇ ਏਸ਼ੀਆ ਕੱਪ ਸੁਪਰ ਫੋਰ ਮੈਚ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਉਪਲਬਧੀ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ। ਰਹਿਮਾਨ ਨੇ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਸਰਵੋਤਮ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦਿਆਂ 50 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਕੇ ਤਿੰਨ ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਰਵਿੰਦਰ ਜਡੇਜਾ, ਅਕਸ਼ਰ ਪਟੇਲ ਅਤੇ ਸ਼ਾਰਦੁਲ ਠਾਕੁਰ ਦੀਆਂ ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ।

ਰਹਿਮਾਨ ਨੇ 91 ਮੈਚਾਂ ’ਚ 24.54 ਦੀ ਔਸਤ ਅਤੇ 5.08 ਦੀ ਇਕਾਨਮੀ ਰੇਟ ਨਾਲ 151 ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ ਹਨ। ਵਨਡੇ ’ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਰਵੋਤਮ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ 6/43 ਹੈ। ਰਹਿਮਾਨ ਵਨਡੇ ਵਿੱਚ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਲਈ ਅਬਦੁਰ ਰਜ਼ਾਕ (207 ਵਿਕਟਾਂ), ਮਸ਼ਰਫੇ ਮੁਰਤਜ਼ਾ (269 ਵਿਕਟਾਂ) ਅਤੇ ਸ਼ਾਕਿਬ ਅਲ ਹਸਨ (308 ਵਿਕਟਾਂ) ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚੌਥਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਕਟ ਲੈਣ ਵਾਲਾ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਹਨ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande