ਤਣਾਅ ਵਿਚਕਾਰ ਅਮਰੀਕੀ ਐਨਐਸਏ ਅਤੇ ਚੀਨ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਦਰਮਿਆਨ ਮਾਲਟਾ 'ਚ ਮੁਲਾਕਾਤ
ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, 18 ਸਤੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.)। ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਚੀਨ ਵਿਚਾਲੇ ਵਧਦੇ ਤਣਾਅ ਅਤੇ ਟਕਰਾਅ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰ
023


ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, 18 ਸਤੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.)। ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਚੀਨ ਵਿਚਾਲੇ ਵਧਦੇ ਤਣਾਅ ਅਤੇ ਟਕਰਾਅ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀਆਂ ਵਿਚਾਲੇ ਮੁਲਾਕਾਤ ਹੋਈ। ਇਹ ਮੁਲਾਕਾਤ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਸਲਾਹਕਾਰ ਜੈਕ ਸੁਲੀਵਨ ਅਤੇ ਚੀਨ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਵਾਂਗ ਯੀ ਵਿਚਾਲੇ ਟਾਪੂ ਦੇਸ਼ ਮਾਲਟਾ ’ਚ ਹੋਈ ਹੈ।

ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ’ਚ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀਆਂ ਵਿਚਾਲੇ ਕਰੀਬ 12 ਘੰਟੇ ਲੰਬੀ ਗੱਲਬਾਤ ਹੋਈ। ਇਸ ਬਾਰੇ ’ਚ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾਊਸ ਵੱਲੋਂ ਜਾਰੀ ਬਿਆਨ ’ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਤਣਾਅ ਦੇ ਸਮੇਂ ’ਚ ਪੂਰੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾਈ ਰੱਖਣਾ ਸੀ। ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੈਕ ਸੁਲੀਵਨ ਅਤੇ ਵੈਂਗ ਯੀ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ, ਠੋਸ ਅਤੇ ਰਚਨਾਤਮਕ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ।

ਸੁਲੀਵਨ ਅਤੇ ਵੈਂਗ ਯੀ ਨੇ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਈ ਵਿੱਚ ਵੀਏਨਾ ਵਿੱਚ ਗੱਲਬਾਤ ਲਈ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਹਾਲ ਹੀ ’ਚ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਾਈਡੇਨ ਨੇ ਭਾਰਤ ’ਚ ਜੀ-20 ਸੰਮੇਲਨ ਦੌਰਾਨ ਚੀਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਲੀ ਕਿਆਂਗ ਨਾਲ ਵੀ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਸ ਗੱਲਬਾਤ ਦੇ ਸਬੰਧ ’ਚ ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਇਸ ਗੱਲਬਾਤ ’ਚ ਸਥਿਰਤਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੋਈ ਟਕਰਾਅ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੋਈ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande