ਫੌਜ ਦੇ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ 'ਚ ਆਈ ਤਕਨੀਕੀ ਖਰਾਬੀ, ਯਮੁਨਾਨਗਰ ਖੇਤਰ 'ਚ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਲੈਂਡਿੰਗ
ਯਮੁਨਾਨਗਰ, 18 ਸਤੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.)। ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸ਼ਾਦੀਪੁਰ ਪਿੰਡ ਦੇ ਖੇਤਾਂ ਵਿੱਚ ਤਕਨੀਕੀ ਖਰਾਬੀ ਕਾਰਨ ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਫ
031


ਯਮੁਨਾਨਗਰ, 18 ਸਤੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.)। ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸ਼ਾਦੀਪੁਰ ਪਿੰਡ ਦੇ ਖੇਤਾਂ ਵਿੱਚ ਤਕਨੀਕੀ ਖਰਾਬੀ ਕਾਰਨ ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਫੌਜ ਦੇ ਇੱਕ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਨੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਲੈਂਡਿੰਗ ਕੀਤੀ। ਫੌਜ ਦੇ ਇੰਜੀਨੀਅਰਾਂ ਨੇ ਇਕ ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਤਕਨੀਕੀ ਖਰਾਬੀ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਰਵਾਨਾ ਹੋਇਆ। ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਲਈ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਭੀੜ ਇਕੱਠੀ ਹੋ ਗਈ।

ਦਰਅਸਲ ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਕਰੀਬ 10 ਵਜੇ ਤਕਨੀਕੀ ਖਰਾਬੀ ਕਾਰਨ ਫੌਜ ਦਾ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਸ਼ਾਦੀਪੁਰ ਦੇ ਖੇਤਾਂ ’ਚ ਅਚਾਨਕ ਉੱਤਰ ਗਿਆ। ਖੇਤ ’ਚ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦੇ ਉਤਰਨ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਇਕੱਠੀ ਹੋ ਗਈ। ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਕਰੀਬ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਇੱਥੇ ਖੜ੍ਹਾ ਰਿਹਾ। ਫੌਜ ਦੇ ਇੰਜੀਨੀਅਰਾਂ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਤਕਨੀਕੀ ਖਰਾਬੀ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਆਪਣੀ ਮੰਜ਼ਿਲ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਗਿਆ।

ਇਲਾਕਾ ਨਿਵਾਸੀ ਕਰਨ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਮੁਕੇਸ਼ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਵੇਰੇ ਅਚਾਨਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫੌਜ ਦਾ ਇੱਕ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਬਸਤੀ ਦੇ ਉੱਪਰ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਆਉਂਦਾ ਦੇਖਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਇਹ ਪਿੰਡ ਦੇ ਇੱਕ ਖੇਤ ਵਿੱਚ ਉੱਤਰ ਗਿਆ। ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ-ਚਾਰ ਫੌਜੀ ਸਵਾਰ ਸਨ। ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਸਦਰ ਯਮੁਨਾਨਗਰ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਵੀ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande