ਸਰਸੰਘਚਾਲਕ ਡਾ. ਮੋਹਨ ਭਾਗਵਤ 21 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਪਹੁੰਚਣਗੇ ਲਖਨਊ
ਲਖਨਊ, 18 ਸਤੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.)। ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਵੈਮ ਸੇਵਕ ਸੰਘ ਦੇ ਸਰਸੰਘਚਾਲਕ ਡਾ. ਮੋਹਨ ਰਾਓ ਭਾਗਵਤ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਠਹਿਰਾਅ ’
43


ਲਖਨਊ, 18 ਸਤੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.)। ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਵੈਮ ਸੇਵਕ ਸੰਘ ਦੇ ਸਰਸੰਘਚਾਲਕ ਡਾ. ਮੋਹਨ ਰਾਓ ਭਾਗਵਤ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਠਹਿਰਾਅ ’ਤੇ 21 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਲਖਨਊ ਪਹੁੰਚਣਗੇ। ਉਹ ਸਰਸਵਤੀ ਕੁੰਜ ਨਿਰਾਲਾਨਗਰ ਵਿਖੇ ਅਵਧ ਸੂਬੇ ਦੇ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ਕਰਨਗੇ। ਅਵਧ ਪ੍ਰਾਂਤ ਦੇ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ 22 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ 26 ਸਤੰਬਰ ਤੱਕ ਚੱਲੇਗੀ। ਸਰਸੰਘਚਾਲਕ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕਾਰਜ ਵਿਭਾਗਾਂ ਦੀਆਂ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਗੇ।

ਉਹ ਅਵਧ ਪ੍ਰਾਂਤ ਵਿੱਚ ਯੂਥ ਵਰਕਰਾਂ ਦੇ ਵਿਕਾਸ, ਕਾਲਜ ਦੇ ਕੰਮ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਅਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸ਼ਾਖਾ ਦੇ ਵਿਸਤਾਰ ਦਾ ਟੀਚਾ ਕਿਸ ਹੱਦ ਤੱਕ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਇਸ ਬਾਰੇ ਵੀ ਚਰਚਾ ਹੋਵੇਗੀ।

ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਵੈਮ ਸੇਵਕ ਸੰਘ ਸਾਲ 2025 ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਸਥਾਪਨਾ ਦੇ 100 ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਸੰਘ ਨੇ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਸਾਲ ਮਨਾਉਣ ਦੀ ਵਿਉਂਤਬੰਦੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਵਰ੍ਹੇ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸੰਘ ਅਵਧ ਪ੍ਰਾਂਤ ਦੇ ਹਰ ਡਵੀਜ਼ਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਖਾਵਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ, ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਵਿਸਥਾਰ ਦੀ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਵਿਸਤਾਰਕ ਸ਼ਾਖਾਵਾਂ ਸਥਾਪਿਤ ਕਰਕੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸੰਘ ਨਾਲ ਜੋੜਨ ਲਈ ਪਿੰਡ-ਪਿੰਡ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਸਰਸੰਘਚਾਲਕ ਅਵਧ ਪ੍ਰਾਂਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸਾਲਾਨਾ ਠਹਿਰਾਅ ਲਈ ਲਖਨਊ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਰਸੰਘਚਾਲਕ ਦੇ ਅਵਧ ਪ੍ਰਾਂਤ ’ਚ ਰੁਕਣ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਅਵਧ ਪ੍ਰਾਂਤ ਦੇ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਨੇ ਤਿਆਰੀਆਂ ਮੁਕੰਮਲ ਕਰ ਲਈਆਂ ਹਨ। ਸਰਸੰਘਚਾਲਕ ਦੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਖੇਤਰ ਪੱਧਰ ਦੇ ਅਹੁਦੇਦਾਰ ਅਵਧ ਪ੍ਰਾਂਤ ਦੇ ਹਰ ਬਲਾਕ ਵਿੱਚ ਚਲੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਰਾਜ ਦੇ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਨੇ ਡਵੀਜ਼ਨ ਪੱਧਰ ਤੱਕ ਅਤੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਅਤੇ ਬਲਾਕ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਖਾ ਪੱਧਰ ਤੱਕ ਫੇਰੀ ਪਾ ਕੇ ਤਿਆਰੀਆਂ ਕਰ ਲਈਆਂ ਹਨ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande