ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਵੀਨਾ ਜਾਰਜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਰਲ 'ਚ ਕੋਈ ਵੀ ਨਿਪਾਹ ਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਨਹੀਂ, ਸਥਿਤੀ ਕਾਬੂ ਹੇਠ
ਤਿਰੂਵਨੰਤਪੁਰਮ, 18 ਸਤੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.)। ਕੇਰਲ ਵਿੱਚ ਨਿਪਾਹ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਹੈ। ਕੇਰਲ ਦੀ
13


ਤਿਰੂਵਨੰਤਪੁਰਮ, 18 ਸਤੰਬਰ (ਹਿ. ਸ.)। ਕੇਰਲ ਵਿੱਚ ਨਿਪਾਹ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਹੈ। ਕੇਰਲ ਦੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਵੀਨਾ ਜਾਰਜ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਬੀਨਾ ਜਾਰਜ ਨੇ ਖੁਸ਼ੀ ਨਾਲ ਕਿਹਾ, ਫਿਲਹਾਲ ਸਥਿਤੀ ਕਾਬੂ ਹੇਠ ਹੈ। ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਬੀਨਾ ਜਾਰਜ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਇਲਾਜ ਅਧੀਨ 9 ਸਾਲਾ ਲੜਕਾ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੈ। ਉਹ ਫਿਲਹਾਲ ਆਕਸੀਜਨ ਸਪੋਰਟ ’ਤੇ ਹੈ।’’

ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਲੜਕੇ ਦੀ ਸਿਹਤ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਉਮੀਦਜਨਕ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੱਕ 1233 ਲੋਕ ਪਹੁੰਚ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਹਨ। 23 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਆਈਐੱਮਸੀਐੱਚ ਵਿੱਚ 4 ਲੋਕ ਹਨ। 36 ਚਮਗਿੱਦੜਾਂ ਦੇ ਸੈਂਪਲ ਲੈ ਕੇ ਜਾਂਚ ਲਈ ਭੇਜੇ ਗਏ ਹਨ। ਸਥਿਤੀ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਨਿਪਾਹ ਚੌਕਸੀ ਦੇ ਤਹਿਤ 34,167 ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਘਰਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਕੇਰਲ ਦੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਵੀਨਾ ਜਾਰਜ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਫਿਲਹਾਲ ਸਥਿਤੀ ਕਾਬੂ ਹੇਠ ਹੈ। ਉੱਚ-ਜੋਖਮ ਵਾਲੇ ਸੰਪਰਕ ਸੂਚੀ ’ਚ 352 ਲੋਕ ਹਨ। ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਥਾਵਾਂ ’ਤੇ ਰੋਕਥਾਮ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਤੇਜ਼ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਹਨ, ਜਿੱਥੇ ਨਿਪਾਹ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਈ ਹੈ।’’

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande