ਮਣੀਪੁਰ 'ਚ ਭਾਰੀ ਮਾਤਰਾ 'ਚ ਹਥਿਆਰ ਅਤੇ ਗੋਲਾ ਬਾਰੂਦ ਬਰਾਮਦ
ਇੰਫਾਲ, 25 ਫਰਵਰੀ (ਹਿ.ਸ.)। ਮਣੀਪੁਰ ਵਿੱਚ ਹਥਿਆਰਾਂ ਅਤੇ ਗੋਲਾ ਬਾਰੂਦ ਦੀ ਬਰਾਮਦਗੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਬੰਧ
17


ਇੰਫਾਲ, 25 ਫਰਵਰੀ (ਹਿ.ਸ.)। ਮਣੀਪੁਰ ਵਿੱਚ ਹਥਿਆਰਾਂ ਅਤੇ ਗੋਲਾ ਬਾਰੂਦ ਦੀ ਬਰਾਮਦਗੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿਚ ਸਾਂਝੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਵਿਚ ਭਾਰੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿਚ ਹਥਿਆਰ ਅਤੇ ਗੋਲਾ ਬਾਰੂਦ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਮਣੀਪੁਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅੱਜ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਵੱਲੋਂ ਪਹਾੜੀਆਂ ਅਤੇ ਘਾਟੀ ਦੇ ਸਰਹੱਦੀ ਅਤੇ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਤਲਾਸ਼ੀ ਮੁਹਿੰਮ ਅਤੇ ਖੇਤਰ ਦਾ ਦਬਦਬਾ ਚਲਾਇਆ ਗਿਆ। ਅੱਜ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਮੁਹਿੰਮ ਦੌਰਾਨ ਤਿੰਨ ਸਥਾਨਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਬਣਾਈਆਂ ਸਿੰਗਲ ਬੈਰਲ ਗਨ, ਇਕ ਸਥਾਨਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਬਣੀ ਪਿਸਤੌਲ, ਦੋ 9 ਐੱਮ.ਐੱਮ. ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ, ਦੋ ਦੇਸੀ ਬਣੀਆਂ ਲੰਬੀ ਰੇਂਜ ਦੇ ਭਾਰੀ ਮੋਰਟਾਰ, ਇਕ ਅੱਥਰੂ ਗੈਸ ਗਨ, ਇਕ ਅੱਥਰੂ ਗੈਸ ਦੇ ਗੋਲੇ ਨਰਮ ਨੋਜ਼, ਦੋ ਅੱਥਰੂ ਧੂੰਏ ਦੇ ਗੋਲੇ (ਸੀ.ਐੱਸ.) , 200 ਰੁਪਏ ਦੇ ਛੇ ਨਕਲੀ ਨੋਟ (1200 ਰੁਪਏ) ਆਦਿ ਚੂਰਾਚੰਦਪੁਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਡੀ ਮੋਲਜੰਗ ਪਿੰਡ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਡੀ ਹਾਓਲੇਨਜੰਗ ਪਿੰਡ ਦੇ ਬਾਹਰੀ ਹਿੱਸੇ ਤੋਂ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਗਏ।

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਸਮੇਤ ਇੱਕ 303 ਬੋਰ ਦੀ ਰਾਈਫਲ, ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਸਮੇਤ ਇੱਕ 9 ਐਮਐਮ ਪਿਸਤੌਲ, ਅੱਠ ਸਿੰਗਲ ਬੈਰਲ ਗਨ, ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਸਮੇਤ ਇੱਕ .22 ਐਮਐਮ ਪਿਸਤੌਲ, ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਸਮੇਤ ਇੱਕ 9 ਐਮਐਮ ਸੀਐਮਜੀ (ਕਾਰਬਾਈਨ ਮਸ਼ੀਨ ਗਨ), ਅੱਠ ਜੈਲੇਟਿਨ ਸਟਿਕਸ, 52 ਰਾਊਂਡ .303 ਬੋਰ ਰਾਈਫਲ ਦੇ, 7.62 ਐਮਐਮ ਏਐਮਐਨ ਅਤੇ ਇਕ ਆਈਕਾਮ ਰੇਡੀਓ ਸੈੱਟ ਚੂਰਾਚੰਦਪੁਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਮੋਲਜੰਗ ਜਨਰਲ ਖੇਤਰ ਤੋਂ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਵੱਲੋਂ ਸੂਬੇ ਭਰ ਵਿੱਚ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਅਭਿਆਨ ਚਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande