ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਖਿਲਾਫ ਪਹਿਲੇ ਟੈਸਟ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋਏ ਜ਼ਖਮੀ ਡੇਵੋਨ ਕੋਨਵੇ
ਵੈਲਿੰਗਟਨ, 28 ਫਰਵਰੀ (ਹਿ. ਸ.)। ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵੀਰਵਾਰ ਤੋਂ ਵੈਲਿੰਗਟਨ 'ਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਖਿਲਾਫ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਹੇ ਪਹਿਲੇ ਟੈ
09


ਵੈਲਿੰਗਟਨ, 28 ਫਰਵਰੀ (ਹਿ. ਸ.)। ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵੀਰਵਾਰ ਤੋਂ ਵੈਲਿੰਗਟਨ 'ਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਖਿਲਾਫ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਹੇ ਪਹਿਲੇ ਟੈਸਟ 'ਚ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਡੇਵੋਨ ਕੋਨਵੇ ਦੇ ਬਿਨਾਂ ਖੇਡੇਗਾ। ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਕੋਨਵੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹਾਲ ਹੀ ’ਚ ਖਤਮ ਹੋਈ ਟੀ-20 ਸੀਰੀਜ਼ ਦੌਰਾਨ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਦੇ ਅੰਗੂਠੇ 'ਤੇ ਲੱਗੀ ਸੱਟ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹਨ। ਟੀਮ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਨੇ ਹੈਨਰੀ ਨਿਕੋਲਸ ਨੂੰ ਬਦਲ ਵਜੋਂ ਬੁਲਾਇਆ ਹੈ, ਪਰ ਵਿਲ ਯੰਗ ਦੇ ਕ੍ਰਮ ’ਚ ਸਿਖਰ 'ਤੇ ਕੋਨਵੇ ਦੁਆਰਾ ਖਾਲੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸਥਾਨ ਲੈਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।

ਕੋਨਵੇ ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਆਕਲੈਂਡ 'ਚ ਦੂਜੇ ਟੀ-20 ਮੈਚ ਦੌਰਾਨ ਸੱਟ ਲੱਗ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਝਟਕੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਵਿਕਟਕੀਪਿੰਗ ਜਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਲੜੀ ਦੇ ਤੀਜੇ ਮੈਚ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋ ਗਏ। ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਸਕੈਨ ਵਿੱਚ ਫ੍ਰੈਕਚਰ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਪਰ ਅੱਗੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਅੰਗੂਠੇ ਬਾਰੇ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਸਾਹਮਣ ਆਈਆਂ ਹਨ। ਇਲਾਜ ਅਤੇ ਰਿਕਵਰੀ ਦੀ ਮਿਆਦ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਨ ਲਈ ਉਹ ਹੁਣ ਹਫ਼ਤੇ ਦੌਰਾਨ ਹੋਰ ਮੁਲਾਂਕਣ ਵਿਚੋਂ ਲੰਘਣਗੇ। ਸੀਰੀਜ਼ ਦਾ ਦੂਜਾ ਟੈਸਟ 8 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਕ੍ਰਾਈਸਟਚਰਚ 'ਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ।

ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ ਕੋਚ ਗੈਰੀ ਸਟੀਡ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰਤ ਬਿਆਨ 'ਚ ਕਿਹਾ, ''ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੈਚ ਦੀ ਪੂਰਵ ਸੰਧਿਆ 'ਤੇ ਡੇਵੋਨ ਦਾ ਬਾਹਰ ਹੋਣਾ ਨਿਰਾਸ਼ਾਜਨਕ ਹੈ। ਉਹ ਸਾਡੇ ਲਈ ਸਿਖਰ 'ਤੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਇਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਖਿਡਾਰੀ ਹੈ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸੱਚਮੁੱਚ ਇਸ ਲੜੀ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੇ 2011 ਤੋਂ ਕਿਸੇ ਟੈਸਟ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਹਰਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਸਟੀਡ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਸੀਰੀਜ਼ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਲਈ ਇੱਕ ਮੌਕਾ ਹੈ, ਜੋ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵ ਟੈਸਟ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ ਸਿਖਰ 'ਤੇ ਹੈ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande