ਪੰਜਵੇਂ ਟੈਸਟ ਲਈ ਰਾਹੁਲ ਦੀ ਉਪਲਬੱਧਤਾ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ, ਇਲਾਜ ਲਈ ਲੰਡਨ ਭੇਜੇ ਗਏ
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 28 ਫਰਵਰੀ (ਹਿ.ਸ.)। ਧਰਮਸ਼ਾਲਾ ਟੈਸਟ ਲਈ ਕੇਐੱਲ ਰਾਹੁਲ ਦੀ ਉਪਲਬੱਧਤਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਨਿਸ਼ਚਿਤਤਾ ਹੈ, ਕਿਉਂ
10


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 28 ਫਰਵਰੀ (ਹਿ.ਸ.)। ਧਰਮਸ਼ਾਲਾ ਟੈਸਟ ਲਈ ਕੇਐੱਲ ਰਾਹੁਲ ਦੀ ਉਪਲਬੱਧਤਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਨਿਸ਼ਚਿਤਤਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਕੰਟਰੋਲ ਬੋਰਡ (ਬੀ.ਸੀ.ਸੀ.ਆਈ.), ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਚੋਣਕਾਰ ਅਤੇ ਟੀਮ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਅੰਤਿਮ ਮੈਚ ਲਈ ਕੁਝ ਹੋਰ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਆਰਾਮ ਦੇਣ 'ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਧਰਮਸ਼ਾਲਾ ਟੈਸਟ 7 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।

ਕ੍ਰਿਕਬਜ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਰਾਹੁਲ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫਰਵਰੀ ਦੇ ਅੱਧ ਵਿੱਚ ਰਾਜਕੋਟ ਵਿੱਚ ਤੀਜੇ ਟੈਸਟ ਲਈ 90 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਫਿੱਟ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੋਏ ਹਨ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਅਕੈਡਮੀ (ਐੱਨਸੀਏ) ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਮੁੜ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਾਹਿਰਾਂ ਦੀ ਰਾਏ ਲਈ ਲੰਡਨ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਕਰੀਬ ਇਕ ਹਫ਼ਤੇ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਰਾਹੁਲ ਦੀ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸੱਜੇ ਕਵਾਡ੍ਰਿਸਪਸ 'ਚ ਦਰਦ ਕਾਰਨ ਹੈ, ਜਿਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਸਰਜਰੀ ਕਰਵਾਈ ਸੀ। ਇਹ ਸਮਝਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜੇ ਵੀ ਕੁਝ ਕਠੋਰਤਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਟੀਮ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਅਤੇ ਟੀਮ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦੋਹਰੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ, ਬੀਸੀਸੀਆਈ, ਚੋਣਕਾਰ ਅਤੇ ਟੀਮ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਕੋਈ ਜੋਖਮ ਲੈਣ ਤੋਂ ਝਿਜਕ ਰਹੇ ਹਨ।

ਧਰਮਸ਼ਾਲਾ ਮੈਚ ਲਈ ਰਾਹੁਲ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ ਅਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਵੀ ਫੈਸਲਾ ਇਸ ਤੱਥ ਤੋਂ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿਰੁੱਧ ਲੜੀ 3-1 ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।

ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੇ ਟੈਸਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਾਵਧਾਨੀ ਦੇ ਤੌਰ 'ਤੇ ਵਿਸ਼ਾਖਾਪਟਨਮ ਵਿੱਚ ਦੂਜੇ ਮੈਚ ਲਈ ਆਰਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਇਸ ਉਮੀਦ ਨਾਲ ਕਿ ਉਹ ਰਾਜਕੋਟ ਵਿੱਚ ਤੀਜੇ ਮੈਚ ਲਈ ਵਾਪਸੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਯੋਜਨਾ ਅਨੁਸਾਰ ਨਹੀਂ ਹੋਈਆਂ। ਚੌਥੇ ਟੈਸਟ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਨੇ ਰਾਹੁਲ 'ਤੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਬਿਆਨ 'ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੇਐੱਲ ਰਾਹੁਲ ਚੌਥੇ ਟੈਸਟ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਧਰਮਸ਼ਾਲਾ 'ਚ ਆਖਰੀ ਟੈਸਟ ਮੈਚ 'ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਫਿਟਨੈੱਸ 'ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਹੈ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande