ਯੂਈਐੱਫਏ ਮਹਿਲਾ ਨੇਸ਼ਨਜ਼ ਲੀਗ : ਖਿਤਾਬੀ ਮੁਕਾਬਲੇ 'ਚ ਸਪੇਨ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਫਰਾਂਸ ਨਾਲ
ਮੈਡ੍ਰਿਡ, 28 ਫਰਵਰੀ (ਹਿ. ਸ.)। ਸਪੈਨਿਸ਼ ਅਤੇ ਫ੍ਰੈਂਚ ਮਹਿਲਾ ਫੁੱਟਬਾਲ ਟੀਮਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਰਾਤ ਸੇਵਿਲ ਦੇ ਐਸਟਾਡੀਓ ਡੇ ਲ
11


ਮੈਡ੍ਰਿਡ, 28 ਫਰਵਰੀ (ਹਿ. ਸ.)। ਸਪੈਨਿਸ਼ ਅਤੇ ਫ੍ਰੈਂਚ ਮਹਿਲਾ ਫੁੱਟਬਾਲ ਟੀਮਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਰਾਤ ਸੇਵਿਲ ਦੇ ਐਸਟਾਡੀਓ ਡੇ ਲਾ ਕਾਰਟੂਜਾ ਵਿੱਚ ਯੂਈਐਫਏ ਮਹਿਲਾ ਨੇਸ਼ਨਜ਼ ਲੀਗ ਦੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਨਾਲ ਭਿੜਨਗੀਆਂ। ਸਪੇਨ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸੇ ਮੈਦਾਨ 'ਤੇ ਨੀਦਰਲੈਂਡ ਨੂੰ 3-0 ਨਾਲ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ ਫਾਈਨਲ 'ਚ ਜਗ੍ਹਾ ਪੱਕੀ ਕੀਤੀ, ਜਦਕਿ ਫਰਾਂਸ ਨੇ ਜਰਮਨੀ ਨੂੰ 2-1 ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ ਫਾਈਨਲ 'ਚ ਪਹੁੰਚ ਕੀਤੀ।

ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ਜਿੱਤ ਦਾ ਮਤਲਬ ਇਹ ਵੀ ਹੈ ਕਿ ਸਪੈਨਿਸ਼ ਨੇ ਓਲੰਪਿਕ ਖੇਡਾਂ ਲਈ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਯਕੀਨੀ ਕਰ ਲਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤੇ ਗਏ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਓਲੰਪਿਕ ਤਮਗਾ ਜੋੜਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਫਰਾਂਸੀਸੀ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਵਜੋਂ ਓਲੰਪਿਕ ਸਥਾਨ ਪੱਕਾ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਫਰਾਂਸ ਕੋਚ ਹਰਵੇ ਰੇਨਾਰਡ ਸੈਂਡੀ ਬਾਲਟੀਮੋਰ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੁੱਦੇ ਕਾਰਨ ਟੀਮ ਤੋਂ ਹਟਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ ਹੈ। ਵਿੱਕੀ ਬੇਚੋ, ਜੋ ਕਿ ਫ੍ਰੈਂਚ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਟੀਮ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਸਨ, ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਲਈ ਅੰਡਰ-23 ਤੱਕ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਸਪੇਨ ਲਈ ਵੱਡਾ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਚਿੰਨ੍ਹ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਅਲੈਕਸੀਆ ਪੁਟੇਲਸ ਅਤੇ ਤੇਰੇ ਅਬੇਲੇਰਾ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ਤੋਂ ਖੁੰਝਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖੇਡ ਸਕਣਗੇ। ਸਾਬਕਾ ਬੈਲਨ ਡੀ'ਓਰ ਜੇਤੂ ਅਲੈਕਸੀਆ ਸਪੇਨ ਟੀਮ ਦੀ ਸਟਾਰ ਖਿਡਾਰਨ ਹੈ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਹ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਸੱਟਾਂ ਨਾਲ ਜੂਝਦੀ ਰਹੀ ਹਨ।

ਸਪੇਨ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਅਲੈਕਸੀਆ ਦੇ ਬਿਨਾਂ ਵਧੀਆ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਕੋਚ ਮੋਂਟਸੇ ਟੋਮੇ ਨੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਸ਼ੰਕਿਆਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕੀਤਾ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜੇਤੂ ਕੋਚ ਜੋਰਜ ਵਿਲਡਾ ਦੇ ਬਦਲ ਵਜੋਂ ਨਾਮਜ਼ਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੂਬੀਲੇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੇ ਕਾਰਨ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਉਸ ਵਿਵਾਦ ਵਿੱਚ, ਸਪੈਨਿਸ਼ ਫੁਟਬਾਲ ਫੈਡਰੇਸ਼ਨ (ਆਰਐੱਫਈਐੱਫ) ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਵੀਆਈਪੀ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ਲੀਲ ਇਸ਼ਾਰੇ ਕਰਨ ਅਤੇ ਖੇਡ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇ ਜਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਜੈਨੀ ਹਰਮੋਸੋ ਨੂੰ ਬੁੱਲਾਂ ਉੱਤੇ ਅਣਚਾਹੇ ਚੁੰਮਣ ਦੇਣ ਲਈ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande