ਉੱਤਰਾਖੰਡ : ਦੂਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਡਾ. ਰਾਕੇਸ਼ ਭੱਟ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ ਸੰਗੀਤ ਨਾਟਕ ਅਕਾਦਮੀ ਪੁਰਸਕਾਰ
ਦੇਹਰਾਦੂਨ, 28 ਫਰਵਰੀ (ਹਿ.ਸ.)। ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਦੂਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਡਾ. ਰਾਕੇਸ
40


ਦੇਹਰਾਦੂਨ, 28 ਫਰਵਰੀ (ਹਿ.ਸ.)। ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਦੂਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਡਾ. ਰਾਕੇਸ਼ ਭੱਟ ਨੂੰ ਲੋਕ ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਰੰਗਮੰਚ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਸੰਗੀਤ ਨਾਟਕ ਅਕਾਦਮੀ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਲਈ ਚੁਣਿਆ ਹੈ। ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦ੍ਰੋਪਦੀ ਮੁਰਮੂ 5 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ 'ਚ ਆਯੋਜਿਤ ਇਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ 'ਚ ਡਾਕਟਰ ਭੱਟ ਨੂੰ ਇਹ ਪੁਰਸਕਾਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਗੇ।

ਦੂਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਅਤੇ ਰੰਗਮੰਚ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਡਾ. ਰਾਕੇਸ਼ ਭੱਟ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਲੋਕ ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਰੰਗਮੰਚ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਹਨ। ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਲੋਕ ਗਾਇਕ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਉਹ ਇੱਕ ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਥੀਏਟਰ ਕਲਾਕਾਰ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਵੀ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਉਹ ਫੋਰਮਾਂ 'ਤੇ ਇੱਕ ਹੁਨਰਮੰਦ ਪੇਸ਼ਕਾਰ ਵਜੋਂ ਵੀ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਐਵਾਰਡ ਤਹਿਤ ਡਾ. ਭੱਟ ਨੂੰ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਚੈੱਕ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਪੱਤਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਡਾ. ਭੱਟ ਨੇ 30 ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਾਟਕਾਂ ਵਿੱਚ ਅਦਾਕਾਰੀ, ਗਾਇਆ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਸ਼ੈਲਨਟ, ਵਿਦਿਆਧਰ ਸ੍ਰੀਕਲਾ, ਧਾਦ ਲੋਕ ਨਾਟਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਉਤਸਵ ਗਰੁੱਪ ਚਲਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਡਾ. ਭੱਟ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਐਵਾਰਡ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿਚ ਦਿੱਲੀ ਆਉਣ ਦਾ ਸੱਦਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਉਹ 4 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਜਾਣਗੇ। ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਪੁਰਸਕਾਰ 5 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕ ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਰੰਗਮੰਚ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਸੰਘਰਸ਼ ਨੂੰ ਇਸ ਐਵਾਰਡ ਰਾਹੀਂ ਮਾਨਤਾ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਯਕੀਨਨ ਇਹ ਐਵਾਰਡ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵਧੀਆ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰੇਗਾ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande