ਏਸ਼ਿਆਈ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ ਸੋਨ ਤਗ਼ਮਾ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੀ ਪਹਿਲੀ ਭਾਰਤੀ ਜਿਮਨਾਸਟ ਬਣੀ ਦੀਪਾ ਕਰਮਾਕਰ
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 27 ਮਈ (ਹਿ.ਸ.)। ਦੀਪਾ ਕਰਮਾਕਰ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਤਾਸ਼ਕੰਦ 'ਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਏਸ਼ੀਅਨ ਮਹਿਲਾ ਆਰਟਿਸਟਿਕ ਜਿਮਨਾਸਟ
02


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 27 ਮਈ (ਹਿ.ਸ.)। ਦੀਪਾ ਕਰਮਾਕਰ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਤਾਸ਼ਕੰਦ 'ਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਏਸ਼ੀਅਨ ਮਹਿਲਾ ਆਰਟਿਸਟਿਕ ਜਿਮਨਾਸਟਿਕ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਦੇ ਵਾਲਟ ਈਵੈਂਟ 'ਚ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਿਆ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਉਹ ਏਸ਼ੀਅਨ ਮਹਿਲਾ ਆਰਟਿਸਟਿਕ ਜਿਮਨਾਸਟਿਕ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੀ ਪਹਿਲੀ ਭਾਰਤੀ ਜਿਮਨਾਸਟ ਬਣ ਗਈ ਹਨ।

30 ਸਾਲਾ ਦੀਪਾ, ਜੋ ਕੁਆਲੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ 12.650 ਦੇ ਨਾਲ ਅੱਠਵੇਂ ਸਥਾਨ 'ਤੇ ਰਹੀ, ਨੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀਆਂ ਦੋ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ 13.566 ਦਾ ਸਕੋਰ ਬਣਾਇਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋ ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆਈ, ਕਿਮ ਸੋਨ ਹਯਾਂਗ (13.466, 0.100 ਦੀ ਪੈਨਲਟੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ) ਅਤੇ ਜੋ ਕਿਓਂਗ ਬਯੋਲ (12.966) ਸਨ।

2015 ਵਿੱਚ ਹੀਰੋਸ਼ੀਮਾ ਵਿੱਚ ਕਾਂਸੀ (14.725) ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ ਦੀਪਾ ਦਾ ਇਹ ਦੂਜਾ ਤਮਗਾ ਸੀ। ਆਸ਼ੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ (ਫਲੋਰ ਐਕਸਰਸਾਈਜ਼, ਕਾਂਸੀ, ਸੂਰਤ, 2006) ਅਤੇ ਪ੍ਰਣਤੀ ਨਾਇਕ (ਵਾਲਟ, ਉਲਾਨਬਟਾਰ, 2019 ਅਤੇ ਦੋਹਾ, 2022 ਵਿੱਚ ਕਾਂਸੀ) ਉਹ ਹੋਰ ਭਾਰਤੀ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਏਸ਼ੀਅਨ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ ਤਗਮੇ ਜਿੱਤੇ ਹਨ।

ਇਹ ਦੀਪਾ ਦਾ ਕਮਾਲ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਸੀ, ਜੋ ਸੱਟਾਂ, ਦੋ ਗੋਡਿਆਂ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਅਤੇ ਡੋਪਿੰਗ ਉਲੰਘਣਾ ਲਈ 21 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਮੁਅੱਤਲੀ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਪਰਤੀ ਸਨ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande