Custom Heading

ਅਮਰੀਕੀ ਜਲ ਸੈਨਾ ਦੇ ਸੰਚਾਲਨ ਮੁਖੀ ਐਡਮਿਰਲ ਮਾਈਕਲ ਗਿਲਡੇ ਭਾਰਤ ਦੌਰੇ 'ਤੇ
ਭਾਰਤ ਦੇ ਪੂਰਬੀ ਤੱਟ ਤੋਂ ਯੂਐਸਐਨ ਕੈਰੀਅਰ ਸਟਰਾਈਕ ਸਮੂਹ ਦੇ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹੋਣਗੇ ਸਵਾਰ ਦੋਵੇਂ ਜਲ ਸੈਨਾਵਾਂ 'ਇੰਡੋ

US NAVY CHIEF_1 &nbsਅਮਰੀਕੀ ਜਲ ਸੈਨਾ ਦੇ ਸੰਚਾਲਨ ਮੁਖੀ ਐਡਮਿਰਲ ਮਾਈਕਲ ਗਿਲਡੇ ਭਾਰਤ ਦੌਰੇ 'ਤੇ


ਭਾਰਤ ਦੇ ਪੂਰਬੀ ਤੱਟ ਤੋਂ ਯੂਐਸਐਨ ਕੈਰੀਅਰ ਸਟਰਾਈਕ ਸਮੂਹ ਦੇ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹੋਣਗੇ ਸਵਾਰ

ਦੋਵੇਂ ਜਲ ਸੈਨਾਵਾਂ 'ਇੰਡੋ-ਪੈਸੀਫਿਕ ਖੇਤਰ' ਵਿੱਚ ਸਹਿਯੋਗ ਦੇ ਨਵੇਂ ਰਾਹ ਖੋਜ ਰਹੀਆਂ ਹਨ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 13 ਅਕਤੂਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਅਮਰੀਕੀ ਜਲ ਸੈਨਾ ਮੁਖੀ ਐਡਮਿਰਲ ਗਿਲਡੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਦੌਰੇ 'ਤੇ ਭਾਰਤ ਆਏ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਐਡਮਿਰਲ ਗਿਲਡੇ ਭਾਰਤੀ ਵਫਦ ਦੇ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪੂਰਬੀ ਤੱਟ ਤੋਂ ਯੂਐਸਐਨ ਕੈਰੀਅਰ ਸਟਰਾਈਕ ਸਮੂਹ ਦੇ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸਵਾਰ ਹੋਣਗੇ।

ਐਡਮਿਰਲ ਗਿਲਡੇ 15 ਅਕਤੂਬਰ ਤੱਕ ਦੀ ਭਾਰਤ ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਜਲ ਸੈਨਾ ਮੁਖੀ ਐਡਮਿਰਲ ਕਰਮਬੀਰ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕਰਨਗੇ। ਉਹ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਹੋਰ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਮਿਲਣਗੇ। ਐਡਮਿਰਲ ਗਿਲਡੇ ਭਾਰਤੀ ਜਲ ਸੈਨਾ ਦੀ ਪੱਛਮੀ ਜਲ ਸੈਨਾ ਕਮਾਂਡ (ਮੁੰਬਈ) ਅਤੇ ਪੂਰਬੀ ਜਲ ਸੈਨਾ ਕਮਾਂਡ (ਵਿਸ਼ਾਖਾਪਟਨਮ) ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨਗੇ, ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਸਬੰਧਤ ਮੁੱਖ ਕਮਾਂਡਰਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨਗੇ। ਐਡਮਿਰਲ ਗਿਲਡੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪੂਰਬੀ ਤੱਟ ਤੋਂ ਯੂਐਸਐਨ ਕੈਰੀਅਰ ਸਟਰਾਈਕ ਸਮੂਹ ਦੇ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਵਫ਼ਦ ਦੇ ਨਾਲ ਵੀ ਜਾਣਗੇ।

ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਰਵਾਇਤੀ ਤੌਰ 'ਤੇ ਨੇੜਲੇ ਅਤੇ ਦੋਸਤਾਨਾ ਸੰਬੰਧਾਂ ਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣਿਆ ਹੈ। ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਰੱਖਿਆ ਸਬੰਧ ਆਪਸੀ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਜੂਨ 2016 ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਮੇਜਰ ਡਿਫੈਂਸ ਪਾਰਟਨਰ ਦਾ ਦਰਜਾ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਸਬੰਧ ਹੋਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੇ ਕੁਝ ਬੁਨਿਆਦੀ ਸਮਝੌਤਿਆਂ 'ਤੇ ਹਸਤਾਖਰ ਕੀਤੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ 2015 ਵਿੱਚ ਹਸਤਾਖਰ ਕੀਤੇ ਰੱਖਿਆ ਢਾਂਚਾ ਸਮਝੌਤੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ, ਜੋ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀਆਂ ਰੱਖਿਆ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਹਿਯੋਗ ਲਈ ਇੱਕ ਢਾਂਚਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਹਿੰਦੁਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਨੀਤ/ਕੁਸੁਮ


 rajesh pande