Custom Heading

ਥਲ ਸੈਨਾ ਮੁਖੀ ਜਨਰਲ ਨਰਵਨੇ ਪਹਿਲੀ ਯਾਤਰਾ 'ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ, ਰੱਖਿਆ ਸਹਿਯੋਗ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣਗੇ ਅੱਗੇ
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 13 ਅਕਤੂਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਥਲ ਸੈਨਾ ਮੁਖੀ ਜਨਰਲ ਐਮਐਮ ਨਰਾਵਣੇ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੌਰੇ 'ਤੇ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਹਨ

ARMY CHIEF_1  Hਥਲ ਸੈਨਾ ਮੁਖੀ ਜਨਰਲ ਨਰਵਨੇ ਪਹਿਲੀ ਯਾਤਰਾ 'ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ, ਰੱਖਿਆ ਸਹਿਯੋਗ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣਗੇ ਅੱਗੇ


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 13 ਅਕਤੂਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਥਲ ਸੈਨਾ ਮੁਖੀ ਜਨਰਲ ਐਮਐਮ ਨਰਾਵਣੇ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੌਰੇ 'ਤੇ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਹਨ। ਫੌਜ ਮੁਖੀ ਵਜੋਂ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੀ ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਫੇਰੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਲੜੀ ਰਾਹੀਂ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦਰਮਿਆਨ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਰੱਖਿਆ ਸਹਿਯੋਗ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਲਿਜਾਣਗੇ। ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ 'ਤੇ ਚੀਫ ਆਫ਼ ਡਿਫੈਂਸ ਸਟਾਫ ਜਨਰਲ ਸ਼ਵੇਂਦਰ ਸਿਲਵਾ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾਈ ਫੌਜ ਦੇ ਕਮਾਂਡਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਿੱਘਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ।

ਫ਼ੌਜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦੌਰੇ ਦੌਰਾਨ ਫ਼ੌਜ ਮੁਖੀ ਜਨਰਲ ਨਰਵਨੇ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੀ ਸੀਨੀਅਰ ਫ਼ੌਜੀ ਅਤੇ ਨਾਗਰਿਕ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕਰਕੇ ਭਾਰਤ-ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਰੱਖਿਆ ਸਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਲਿਜਾਣ ਦੇ ਤਰੀਕਿਆਂ ਬਾਰੇ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰਾ ਕਰਨਗੇ। ਥਲ ਸੈਨਾ ਮੁਖੀ ਵੱਖ -ਵੱਖ ਰੱਖਿਆ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਮੁੱਦਿਆਂ 'ਤੇ ਵਿਚਾਰਾਂ ਦਾ ਆਦਾਨ -ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸੀਨੀਅਰ ਫੌਜੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਲੜੀਵਾਰ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਰਾਹੀਂ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਰੱਖਿਆ ਸਹਿਯੋਗ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣਗੇ।

ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਆਰਮੀ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰ, ਗਜਬਾ ਰੈਜੀਮੈਂਟਲ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰ ਅਤੇ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਮਿਲਟਰੀ ਅਕੈਡਮੀ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨਗੇ. ਫੌਜ ਮੁਖੀ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਵਿਚਾਲੇ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੰਯੁਕਤ ਅਭਿਆਸ ਅਭਿਆਸ "ਮਿੱਤਰ ਸ਼ਕਤੀ" ਦੇ ਸਮਾਪਤੀ ਪੜਾਅ ਨੂੰ 04 ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਕੰਬੈਟ ਟ੍ਰੇਨਿੰਗ ਸਕੂਲ, ਅਮਪਾਰਾ, ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਵਿਖੇ ਦੇਖਣਗੇ।

ਇਸ ਅਭਿਆਸ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਸੈਨਾ ਦੇ ਇਨਫੈਂਟਰੀ ਬਟਾਲੀਅਨ ਸਮੂਹ ਦੇ 120 ਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਜਨਰਲ ਨਰਵਨੇ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਭਾਰਤੀ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੀਆਂ ਫੌਜਾਂ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਫੌਜੀ ਨਿਰੀਖਕ ਦੁਵੱਲੇ ਫੌਜੀ ਅਭਿਆਸ "ਮਿੱਤਰ ਸ਼ਕਤੀ" ਦੇ ਅੰਤਿਮ ਪੜਾਅ ਨੂੰ ਦੇਖਣਗੇ।

ਫਿਰ ਉਹ ਬਟਾਲਾਂਡਾ ਦੇ ਡਿਫੈਂਸ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਕਮਾਂਡ ਅਤੇ ਸਟਾਫ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਅਤੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਨਗੇ। ਥਲ ਸੈਨਾ ਮੁਖੀ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਾਲ ਵੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਹਨ। ਭਾਰਤੀ ਫ਼ੌਜ ਮੁਖੀ ਆਪਣੀ ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ, ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਰੱਖਿਆ ਸਕੱਤਰ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 13 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਫ਼ੌਜੀ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰਜ਼ ਵਿਖੇ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਕਰਨਗੇ।

ਹਿੰਦੁਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਨੀਤ/ਕੁਸੁਮ


 rajesh pande