ਏਸ਼ੇਜ਼ ਸੀਰੀਜ਼ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋਏ ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸਪਿਨ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਜੈਕ ਲੀਚ
ਲੰਡਨ, 05 ਜੂਨ (ਹਿ. ਸ.)। ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸਪਿਨਰ ਜੈਕ ਲੀਚ ਪਿੱਠ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਹਿੱਸੇ ’ਚ ਤਣਾਅ ਕਾਰਨ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਖਿਲਾਫ
09


ਲੰਡਨ, 05 ਜੂਨ (ਹਿ. ਸ.)। ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸਪਿਨਰ ਜੈਕ ਲੀਚ ਪਿੱਠ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਹਿੱਸੇ ’ਚ ਤਣਾਅ ਕਾਰਨ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਏਸ਼ੇਜ਼ ਸੀਰੀਜ਼ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋ ਗਏ ਹਨ।31 ਸਾਲਾ ਸਮਰਸੈੱਟ ਦੇ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਦੇ ਸਪਿਨਰ ਨੂੰ ਇਸ ਹਫਤੇ ਲਾਰਡਸ ’ਚ ਆਇਰਲੈਂਡ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਇਕਲੌਤੇ ਟੈਸਟ ਦੌਰਾਨ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋਈ ਸੀ। ਲੀਚ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਆਇਰਲੈਂਡ ਦੀ ਦੂਜੀ ਪਾਰੀ ’ਚ 20 ਓਵਰਾਂ ਦੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਚਾਰ ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ। ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਇਹ ਮੈਚ 10 ਵਿਕਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਲਿਆ।

ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਲੰਡਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਕੈਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਤਣਾਅ ਫ੍ਰੈਕਚਰ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ 16 ਜੂਨ ਨੂੰ ਐਜਬੈਸਟਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਆਗਾਮੀ ਐਸ਼ੇਜ਼ ਟੈਸਟ ਲੜੀ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋ ਗਏ। ਇੰਗਲੈਂਡ ਕ੍ਰਿਕਟ ਬੋਰਡ (ਈ.ਸੀ.ਬੀ.) ਵੱਲੋਂ ਜਾਰੀ ਬਿਆਨ ’ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਇੰਗਲੈਂਡ ਉਚਿਤ ਸਮੇਂ ’ਤੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਲਈ ਬਦਲਵੇਂ ਖਿਡਾਰੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰੇਗਾ। ਲੀਚ ਨੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਲਈ 35 ਟੈਸਟ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ 34.18 ਦੀ ਔਸਤ ਨਾਲ 124 ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਏਸ਼ੇਜ਼ ਦੇ ਸੱਤ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ 35.05 ਦੀ ਔਸਤ ਨਾਲ 18 ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ ਹਨ।

ਹਿੰਦੂਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਸੁਰਿੰਦਰ/ਸੰਜੀਵ


 rajesh pande