Custom Heading

ਜੋਰਦਾਰ ਗਿਰਾਵਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਟਾਕ ਮਾਰਕੀਟ ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਰਿਕਵਰੀ
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 29 ਨਵੰਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਪਿਛਲੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਹਫਤੇ ਦੇ ਆਖਰੀ ਦਿਨ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਗਿਰਾਵਟ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ
ਜੋਰਦਾਰ ​​ਗਿਰਾਵਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਟਾਕ ਮਾਰਕੀਟ ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ 


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 29 ਨਵੰਬਰ (ਹਿ.ਸ.)। ਪਿਛਲੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਹਫਤੇ ਦੇ ਆਖਰੀ ਦਿਨ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਗਿਰਾਵਟ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੱਜ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕਾਰੋਬਾਰ 'ਚ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਇਆ। ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੇ ਪਹਿਲੇ 10 ਮਿੰਟਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਰੀਬ 5 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ, ਪਰ ਰਾਹਤ ਦੀ ਗੱਲ ਇਹ ਰਹੀ ਕਿ ਜਿੰਨੀ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਬਾਜ਼ਾਰ 'ਚ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ, ਓਨੀ ਹੀ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਬਾਜ਼ਾਰ 'ਚ ਤੇਜ਼ੀ ਆਈ। ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਗਿਰਾਵਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਵਪਾਰ ਦੇ ਅਗਲੇ 10 ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ, ਮਾਰਕੀਟ ਨੇ ਰਿਕਵਰੀ ਕਰਕੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਨੁਕਸਾਨ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਵੀ ਕਰ ਲਿਆ। ਪਹਿਲੇ ਇਕ ਘੰਟੇ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸਟਾਕ ਮਾਰਕੀਟ ਦੇ ਸੈਂਸੈਕਸ ਅਤੇ ਨਿਫਟੀ ਦੋਵੇਂ ਸੂਚਕਾਂਕ ਫਲੈਟ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।

ਬੰਬਈ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ (ਬੀ. ਐੱਸ. ਈ.) ਦਾ ਸੈਂਸੈਕਸ ਅੱਜ 79.11 ਅੰਕ ਡਿੱਗ ਕੇ 57,028 'ਤੇ ਰਿਹਾ। 04 ਅੰਕਾਂ ਦੇ ਪੱਧਰ 'ਤੇ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੇ ਹੀ ਬਾਜ਼ਾਰ 'ਚ ਤਿੱਖੀ ਬਿਕਵਾਲੀ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੇ ਪਹਿਲੇ 7 ਮਿੰਟਾਂ 'ਚ ਹੀ ਸੈਂਸੈਕਸ 721.22 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਛਲਾਂਗ ਲਗਾ ਕੇ 56,382.93 ਅੰਕਾਂ ਦੇ ਪੱਧਰ 'ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ, ਪਰ ਇਸ ਗਿਰਾਵਟ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਹੀ ਖਰੀਦਦਾਰ ਸਰਗਰਮ ਹੋ ਗਏ | ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ. ਖਰੀਦਦਾਰਾਂ ਦੀ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਦੇ ਦਮ 'ਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੇ ਅਗਲੇ 10 ਤੋਂ 12 ਮਿੰਟਾਂ 'ਚ ਸੈਂਸੈਕਸ ਨੇ ਚੰਗੀ ਰਿਕਵਰੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਕਰੀਬ 120 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ 57,127.23 ਅੰਕਾਂ ਦੇ ਪੱਧਰ 'ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ।

ਹਿੰਦੁਸਥਾਨ ਸਮਾਚਾਰ/ਯੋਗਿਤਾ/ਕੁਸੁਮ


 rajesh pande